|
|
วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง ร่วมกับโรงเรียนบ้านเซียมป่าหม้อ โดยกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินกิจกรรมเดินรณรงค์ประชาสัมพันธ์การป้องกันและควบคุมโรค ได้แก่ โรคไข้เลือดออก การป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า และการบริหารจัดการขยะ ในพื้นที่ตำบลโคกกุง เพื่อให้ความรู้และประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนในพื้นที่ได้รับทราบเกี่ยวกับการป้องกันและควบคุมโรคดังกล่าว |
|
|
วันศุกร์ที่ 7 มิถุนายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง จัดโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุ ปีงบประมาณ 2567 กิจกรรมครั้งที่ 5 การส่งเสริมอาชีพผู้สูงอายุ "การทำน้ำยาล้างจาน" |
|
|
วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดชัยภูมิ พร้อมอบต.โคกกุง โดยกองสวัสดิการสังคม ร่วมกับ อาสาสมัครบริบาลท้องถิ่น ลงพื้นที่ บ้านหนองแวงหมู่ที่ 4 เรื่องขอความช่วยเหลือผู้สูงอายุเข้าสถานสงเคราะห์ รายนายประวิทย์ พรมลา |
|
|
วันที่ 26 มกราคม 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง นำโดยนายทองดา ทุมหนู นายก อบต.โคกกุง จัดโครงการส่งเสริมและพัฒนาอาชีพ ประจำปีงบประมาณ 2566 (กิจกรรมฝึกอบรมการทำไม้กวาดทางมะพร้าว) ร่วมกับโครงการชัยภูมิโมเดล 1 ตำบล 1 CBTx เพื่อเป็นการพัฒนาคุณภาพชีวิตของผู้เข้าร่วมโครงการ CBTx ส่งเสริมการประกอบอาชีพ แก่ผู้เข้าร่วมโครงการ ณ หอประชุม อบต.โคกกุง |
|
|
วันศุกร์ ที่ 24 พฤษภาคม 2567 นายทองดา ทุมหนู นายก อบต.โคกกุง โดย กองสวัสดิการสังคมพร้อมด้วย คณะครูจิตอาสา จัดทำกิจกรรมอบรมให้ความรู้การดูแลสุขภาพตนเองและการรักษาสุขภาพช่องปากและฟัน ตามโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุประจำปี 2567 ครั้งที่ 4 ณ โรงเรียนผู้สูงอายุ องค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง |
|
|
วันที่ 9 พฤษภาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง โดยกองสวัสดิการสังคม จัดกิจกรรมตามโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุ ประจำปี 2567 ครั้งที่ 3 อบรมให้ความรู้หลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง |
|
|
วันที่ 26 เมษายน 2567 นายทองดา ทุมหนู นายก อบต.โคกกุง เป็นประธานเปิดโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุ ประจำปีงบประมาณ 2567 ครั้งที่ 2 จัดโดยกองสวัสดิการสังคม ภายในโครงการประกอบด้วยกิจกรรมอบรมให้ความรู้กฎหมายและสิทธิประโยชน์ของผู้สูงอายุ ณ อาคารกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีตำบลโคกกุง (โรงเรียนผู้สูงอายุ) มีผู้สูงอายุเข้าร่วมกิจกรรม 29 คน ครูจิตอาสา 12 คน และวิทยากรที่มาให้ความรู้จากสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดชัยภูมิ จำนวน 2 คน |
|
|
องค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง โดยการนำของ นายทองดา ทุมหนู นายก อบต.โคกกุง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ประธานสภา สมาชิกสภา ผอ.รพ.สต.โคกกุง นักเรียนโรงเรียนผู้สูงอายุ อบต.โคกกุง ผู้นำหมู่บ้าน ปลัด อบต.โคกกุง และพนักงานส่วนตำบล ครูจิตอาสาโรงเรียนผู้สูงอายุ ร่วมโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุ ประจำปีงบประมาณ 2567 ในโครงการมีกิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียนก่อนเปิดภาคเรียนใหม่ แนะนำครูจิตอาสา กิจกรรมนันทนาการ และการตรวจสุขภาพเบื้องต้น |
|
|
วันที่ 5 กันยายน 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง โดยการนำของนายทองดา ทุมหนู นายก อบต.โคกกุง โดยความร่วมมือระหว่าง อบจ.ชัยภูมิ ร่วมกับ อบต.โคกกุง มอบค่าพาหนะในการเดินทางไปเข้ารับการรักษาพยาบาลในสถานพยาบาลของรัฐแก่ผู้ป่วยที่ยากไร้ ตามโครงการสงเคราะห์ผู้ป่วยที่ยากไร้ของ อบจ.ชัยภูมิ ประจำปีงบประมาณ 2566 จำนวน 1 ราย คือ นางบุญทัน ใจสว่าง บ้านเลขที่ 7 หมู่ที่ 4 ตำบลโคกกุง เป็นเงิน 924 บาท |
|
|
นที่ 21 กันยายน 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง โดยการนำของนายทองดา ทุมหนู นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง ได้จัดโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สุงอายุ ประจำปีงบประมาณ 2566 กิจกรรมครั้งที่ 6 (พัฒนาจิตและจิตอาสา) โดยมีการบรรยายให้ความรู้การดำเนินชีวิตตามหลักของพระพุทธศาสนา การพัฒนาบุคลิกภาพของผู้สูงอายุ การปฐมพยาบาลเบื้องต้น และกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์เก็บขยะและทำความสะอาดบริเวณสวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติ อบต.โคกกุง |
|
|
วันที่ 20 กันยายน 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง โดยการนำของนายทองดา ทุมหนู นายก อบต.โคกกุง ได้รับเกียรติจาก นางสาวสุกัญญา กุลสุวรรณ์ นายอำเภอแก้งคร้อ เป็นประธานเปิดโครงการบูรณาการอำเภอรณรงค์ ลด ละ เลิก สุรา อำเภอแก้งคร้อ จังหวัดชัยภูมิ การประชุมเชิงปฏิบัติการเวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้การเฝ้าระวัง ป้องกันนักดื่มหน้าใหม่ ประจำปี 2566 โดยบูรณาการร่วมจาก สำนักงานกองทุนสนับสนุนการเสริมสร้างสุขภาพ (สสส) อำเภอแก้งคร้อ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอแก้งคร้อ และองค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง ณ หอประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง มีเยาวชนชมรม to be number one ตำบลโคกกุง เข้าร่วมจำนวน 80 คน |
|
|
วันที่ 13 เมษายน 2567 นำโดย นายทองดา ทุมหนู นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง จัดทำโครงการจัดงานประเพณีสงกรานต์รดน้ำขอพรผู้สูงอายุ ประจำปี 2567 |
|
|
วันที่ 24 มีนาคม 2566 นำโดย นายทองดา ทุมหนู นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง จัดทำโครงการแข่งขันกีฬาสานสัมพันธ์พลังตำบลโคกกุง ประจำปี 2566 |
|
|
วันพฤหัสบดีที่ 30 มีนาคม 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง โดยการนำของนายทองดา ทุมหนู นายก อบต.โคกกุง ร่วมกับ กองทุนหลักประกันสุขภาพตำบลโคกกุง สภาเด็กและเยาวชน ชมรม To Be Number One ตำบลโคกกุง ได้จัดโครงการรณรงค์ป้องกันปัญหายาเสพติด To Be Number One ประจำปี 2566 เพื่อสร้างกระแสค่านิยม และเสริมสร้างภูมิคุ้มกันทางจิตใจพัฒนาศักยภาพและคุณภาพเด็กและเยาวชนให้เป็นคนรุ่นใหม่ที่เชื่อมั่นและภูมิใจในตนเองสนับสนุนให้เด็กและเยาวชนให้จัดกิจกรรมโดยการสนับสนุนของสังคมและเพื่อสร้างความเข้าใจและยอมรับ ผู้มีปัญหายาเสพติด ให้กลับมาเป็นคนดีของสังคม โดยได้รับเกียรติจาก นางสาวสุกัญญา กุลสุวรรณ์ นายอำเภอแก้งคร้อ มาเป็นประธานในพิธี |
|
|
วันที่ 24 - 25 ธันวาคม 2565 องค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง โดยการนำของ นายทองดา ทุมหนู นายก อบต.โคกกุง ได้จัดโครงการพัฒนาศักยภาพเด็กและเยาวชน ค่ายทักษะชีวิต พิชิตฝัน ประจำปีงบประมาณ 2566 เพื่อเสริมสร้างแนวคิดการสร้างคุณค่าในตัวเอง Self-Esteem |
|
|
วันที่ 18 พฤษภาคม 2567 นำโดย นายทองดา ทุมหนู นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง จัดทำโครงการจัดงานส่งเสริม สืบสานประเพณีบุญบั้งไฟ สานน้ำใจชาวโคกกุง ประจำปี 2566 |
|
|
วันที่ 21 พฤษภาคม 2566 นำโดย นายทองดา ทุมหนู นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง จัดทำโครงการจัดงานส่งเสริม สืบสานประเพณีบุญบั้งไฟ สานน้ำใจชาวโคกกุง ประจำปี 2566 |
|
|
วันที่ 27 พฤศจิกายน 2566 นำโดย นายทองดา ทุมหนู นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง จัดทำโครงการประเพณีลอยกระทง ประจำปี 2566 |
|
|
วันที่ 13 เมษายน 2566 นำโดย นายทองดา ทุมหนู นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง จัดทำโครงการจัดงานประเพณีสงกรานต์รดน้ำขอพรผู้สูงอายุ ประจำปี 2566 |
|
|
วันที่ 8 พฤศจิกายน 2565 นำโดย นายทองดา ทุมหนู นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโคกกุง จัดทำโครงการประเพณีลอยกระทง ประจำปี 2566 |